XÃ HOẰNG THÀNH TỔ CHỨC LỄ KỶ NIỆM 40 NĂM NGÀY NHÀ GIÁO VIỆT NAM (20/11/1982-20/11/2022)
Chiều ngày 19/11/2022, tại hội trường Công sở xã Hoằng Thành đã long trọng tổ chức Lễ kỷ niệm 40 năm ngày Nhà giáo Việt Nam (20/11/1982 - 20/11/2022), về dự Lễ kỷ niệm có các đồng chí lãnh đạo cấp ủy, chính quyền, MTTQ, các ban ngành, đoàn thể, công chức UBND, các đồng chí bí thư các chi bộ, Hội cựu giáo chức và các thầy cô giáo của 3 nhà trường trên địa bàn xã. Trong không khí trang trọng của buổi Lễ, các đồng chí lãnh đạo xã và các thầy cô về dự buổi Lễ đã cùng nhau ôn lại lịch sử truyền thống, cũng như những đóng góp to lớn của các nhà giáo, đối với sự nghiệp trồng người trong suốt 40 năm qua và truyền thống hiếu học của dân tộc ta.
Đối với ngành giáo dục xã nhà, trong những năm gần đây đã có nhiều chuyển biến sâu sắc, đã dành được nhiều kết quả rất quan trọng, quy mô trường lớp và đội ngũ thầy cô giáo trong các nhà trường không ngừng lớn mạnh cả về số lượng và chất lượng, 100% cán bộ quản lý và giáo viên các nhà trường đều đạt trình độ chuẩn và trên chuẩn, chất lượng đại trà và chất lượng mũi nhọn được nâng lên, hằng năm có nhiều giáo viên giỏi, học sinh giỏi các cấp, số học sinh đậu vào cấp 3 và các trường cao đẳng, đại học, trung cấp chuyên nghiệp ngày càng nhiều, đặc biệt là tỷ lệ học sinh thi đậu vào cấp 3 năm học 2021-2022 đạt 94% đứng thứ nhất các xã trong cụm Đông Nam huyện nhà, công tác Phổ cập giáo dục ở tất cả các cấp luôn quan tâm thực hiện tốt và giữ vũng danh hiệu trường chuẩn Quốc gia đã được công nhận.
Tại buổi Lễ Đảng ủy, HĐND, UBND, MTTQ, các đoàn thể và trạm y tế xã Hoằng Thành đã có những bó hoa tươi thắm và những phần quà ý nghĩa chúc mừng các thầy cô 3 nhà trường, hội cựu giáo chức,đồng chí phó giám đốc TT học tập cộng đồng và cô Nguyễn thị Hoàn hiệu phó trường Mầm Non Hoằng Thành được nghỉ hưu trong diệp này.
Phát biểu tại buổi Lễ, đại diện lãnh đạo xã đồng chí Bí thư Đảng ủy-CT HĐND xã đã chúc các thầy cô giáo đang công tác và đã nghỉ hưu lời chúc mừng nồng nhiệt và tốt đẹp nhất. Đồng thời, bày tỏ mong muốn trong thời gian tới các nhà trường cần tiếp tục thực hiện tốt các nhiệm vụ trọng tâm trong đó tập trung đổi mới mạnh mẽ, toàn diện về phương pháp dạy học và quản lý để nâng cao chất lượng giáo dục; nâng cao trình độ chuyên môn nghiệp vụ cho đội ngũ giáo viên, cán bộ quản lý; tiếp tục thực hiện có hiệu quả Cuộc vận động Học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh và các cuộc vận động do Ngành giáo dục phát động.
Các đại biểu về dự bầy tỏ sự tin tưởng với sự nổ lực, phấn đấu của cấp ủy đảng, chính quyền, MTTQ, sự phối hợp của các ngành, các bậc phụ huynh, của cán bộ và nhân dân xã nhà. Đặc biệt là của Ban giám hiệu và tập thể hội đồng sư phạm các nhà trường, trong những năm học tới ngành giáo dục của xã nhà sẽ gặt hái được nhiều thắng lợi to lớn hơn nữa đáp ứng lòng mong đợi và tin yêu của Đảng bộ, chính quyền và các tầng lớp nhân dân trong xã./.
- KẾ HOẠCH Tổ chức Lễ ra mắt lực lƣợng tham gia bảo vệ an ninh, trật tự ở cơ sở trên địa bàn xã Hoằng Thành
- V/v xin ý kiến chỉđạo đấu thầu đất 5%
- Công tác kiểm soát thủ tục hành chính, triển khai cơ chế một cửa, một cửa liên thông và thực hiện thủ tục hành chính trên môi trƣờng điện tử Quý II năm 202
- Về việc niêm yết kết quả rà soát, bình xét hộ gia đình chính sách, hộ nghèo, hộ còn khó khăn về nhà ở trong 02 năm 2024 - 2025 trên địa bàn xã Hoằng Thành
- Về việc thực hiện nhập dữ liệu hộ tịch trên nền CSDLQG về dân cư của xã Hoằng Thành
- V/v phối hợp, rà soát kiểm tra thông tin các đối tượng dự kiến được giải quyết mua, thuê, thuê mua nhà ở xã hội trên địa bàn tỉnh đợt 6/2024 (08 danh sách) trên địa bàn xã Hoằng Thành.
- Kết quả thực hiện thông báo kết luận số 211/TB-UBND ngày 27/5/2024 của Phó Chủ tịch Thường trực UBND huyện Hoàng Ngọc Dự tại Hội nghị nghe báo cáo tiến độ GPMB Khu dân cư Phú - Quý, các dự án theo Kế hoạch số 06/KH-UBND ngày 05/01/2024 của UBND tỉnh Thanh Hóa
- Kết quả triển khai thực hiện chương trình hành động Quốc gia của Việt Nam về đăng ký và thống kê hộ tịch giai đoạn 2017-2024
- Kết quả xây dựng nông thôn mới xã Hoằng Thành năm 2024 (Điểm nổi bật trong cải tạo Ao hồ trong khu dân cư)
- v Thực hiện trích lục vị trí khu đất thực hiện dự án: Đầu tư xây dựng Trường Tiểu hoc̣ xã Hoằng Thành, huyện Hoằng Hóa
- Công khai kết quả giải quyết TTHC tuần 3 tháng 7 năm 2024 (từ ngày 15/7/2024 đến ngày 19/7/2024)
- Công khai kết quả giải quyết TTHC tuần 2 tháng 7 năm 2024 (từ ngày 08/7/2024 đến ngày 12/7/2024)
- Công khai kết quả GQTTHC tuần 1 tháng 7 năm 2024 (từ ngày 01/7/2024 đến ngày 05/7/2024)
- Công khai kết quả giải quyết TTHC tuần 4 tháng 6 năm 2024 (từ ngày 24/6/2024 đến ngày 28/6/2024)
- Công khai kết quả GQ TTHC tuần 1 tháng 7 năm 2023 (từ ngày 03/7/2023 đến ngày 07/7/2023)